Vào ngày 17/4 vừa qua, trên sân khấu nhỏ trường THPT Quang Trung – Đống Đa đã diễn ra trận chung kết Chinh phục đỉnh cao. Đây là một hoạt động ý nghĩa, một sân chơi trí tuệ được Đoàn trường tổ chức thường niên một năm 2 lần vào học kỳ 1 và học kỳ 2 dưới sự chỉ đạo của BGH nhà trường.
Ngay từ khi phát động, chinh phục đỉnh cao đã thu hút sự quan tâm của đông đảo các em học sinh toàn trường, tuy nhiên mỗi lớp chỉ cử một đại diện xuất sắc nhất để tham dự vòng thi sơ loại.
Và để có mặt là 1 trong 3 gương mặt được thi đấu trên sân khấu, các em đã xuất sắc vượt qua vòng thi sơ loại để đại diện cho lớp mình tham dự trận chung kết Chinh phục đỉnh cao.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](http://84860611bf.vws.vegacdn.vn/UploadImages/shcm/thptquangtrungdongda/anhhaydung/CP%C4%90C%20T4.2023/1_24420237.jpg?w=1130)
Khối sáng : Từ trái qua : Hoàng Nhật Minh 10D8, Phạm Đình Nam Sơn 12D6 và Nguyễn Hải Nam 12A3
![Nhấn vào ảnh để phóng to](http://84860611bf.vws.vegacdn.vn/UploadImages/shcm/thptquangtrungdongda/anhhaydung/CP%C4%90C%20T4.2023/2_24420237.jpg?w=1130)
Khối chiểu, từ trái qua : Dương Nhật Hoàng 11D9, Hà Lê Khánh An 10D7 và Nguyễn Khoa Nam 11D6
Dựa trên format từ cuộc thi Đường lên đỉnh Olympia, đến với trận chung kết, các em phải trải qua 3 vòng thi đầy thử thách nhưng vô cùng thú vị : Khởi động, tăng tốc và về đích. Mỗi câu trả lời đúng các em sẽ ghi được 20 điểm. Đặc biệt, ở phần thi về đích, thí sinh được quyền lựa chọn duy nhất 1 ngôi sao may mắn để gấp đôi số điểm. Khám phá tri thức, chinh phục đỉnh cao sẽ mang tới cho các em những phần thưởng vô cùng ý nghĩa.
Dưới đây là một số hình ảnh đến từ cuộc thi.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](http://84860611bf.vws.vegacdn.vn/UploadImages/shcm/thptquangtrungdongda/anhhaydung/CP%C4%90C%20T4.2023/3_24420237.jpg?w=1130)
MC tài năng, cô giáo Ngô Thị Vân - GV môn Toán - Tin
![Nhấn vào ảnh để phóng to](http://84860611bf.vws.vegacdn.vn/UploadImages/shcm/thptquangtrungdongda/anhhaydung/CPĐC T4.2023/4_24420237.jpg?w=1130)
![Nhấn vào ảnh để phóng to](http://84860611bf.vws.vegacdn.vn/UploadImages/shcm/thptquangtrungdongda/anhhaydung/CPĐC T4.2023/5_24420237.jpg?w=1130)
Lắng nghe câu hỏi từ MC và nhanh tay bấm chuông dành quyền trả lời của các thí sinh làm cho cuộc thi thêm gay cấn nhưng rất sôi động.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](http://84860611bf.vws.vegacdn.vn/UploadImages/shcm/thptquangtrungdongda/anhhaydung/CPĐC T4.2023/7_24420237.jpg?w=1130)
Chương trình văn nghệ và câu hỏi giao lưu với khán giả làm chương trình thêm sắc màu.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](http://84860611bf.vws.vegacdn.vn/UploadImages/shcm/thptquangtrungdongda/anhhaydung/CPĐC T4.2023/8_24420237.jpg?w=1130)
![Nhấn vào ảnh để phóng to](http://84860611bf.vws.vegacdn.vn/UploadImages/shcm/thptquangtrungdongda/anhhaydung/CPĐC T4.2023/9_24420237.jpg?w=1130)
Câu hỏi giao lưu với khán giả cũng rất thu hút các học sinh tham gia
![Nhấn vào ảnh để phóng to](http://84860611bf.vws.vegacdn.vn/UploadImages/shcm/thptquangtrungdongda/anhhaydung/CP%C4%90C%20T4.2023/11_24420237.jpg?w=1130)
Bí thư chi đoàn làm nhiệm vụ hỗ trợ cho chương trình
![Nhấn vào ảnh để phóng to](http://84860611bf.vws.vegacdn.vn/UploadImages/shcm/thptquangtrungdongda/anhhaydung/CP%C4%90C%20T4.2023/6_24420237.jpg?w=1130)
Sự hiện diện của các thầy cô chủ nhiệm là động lực rất lớn cho các thí sinh dự thi
![Nhấn vào ảnh để phóng to](http://84860611bf.vws.vegacdn.vn/UploadImages/shcm/thptquangtrungdongda/anhhaydung/CPĐC T4.2023/13_24420237.jpg?w=1130)
Chúc mừng Quán quân CPĐC (khối sáng) em Phạm Đình Nam Sơn 12D6
![Nhấn vào ảnh để phóng to](http://84860611bf.vws.vegacdn.vn/UploadImages/shcm/thptquangtrungdongda/anhhaydung/CPĐC T4.2023/12_24420237.jpg?w=1130)
Tuy ít tuổi nhất trong 3 thí sinh, nhưng Khánh An đã rất xuất sắc khi liên tục dành được điểm ở các phần chơi. Chúc mừng em Khánh An đến từ 10D7 đã rất xứng đáng dành ngôi vị quán quân CPĐC (khối chiều)
![Nhấn vào ảnh để phóng to](http://84860611bf.vws.vegacdn.vn/UploadImages/shcm/thptquangtrungdongda/anhhaydung/CP%C4%90C%20T4.2023/z42855001734546b9507dc143105a387aa3baea85608a4_24420237.jpg?w=1130)